ನಮಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷ ಆದಾಗ “ಪರಮಾನ್ನ ತಿಂದಷ್ಟು ಸಂತೋಷವಾಯ್ತು” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ. ಆ ಪರಮಾನ್ನ ನಮಗೆ ಮಾತ್ರ ಅಲ್ಲ ಸಾಕ್ಷಾತ್ ದುರ್ಗಾ ಮಾತೆಗೂ ಬಹಳ ಇಷ್ಟವಾದದ್ದು! ಈಗ ನವರಾತ್ರಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲೆಡೆ ಆ ತಾಯಿಯ ಪೂಜೆ, ಅಲಂಕಾರ, ಸ್ಮರಣೆ, ಉತ್ಸವ ನಡೆಯುತ್ತಿರುತ್ತದೆ.

ಹಾಗಾದರೆ ದುರ್ಗಾ ಮಾತೆಗೆ ಪ್ರಿಯವಾದ ಈ ಪರಮಾನ್ನವನ್ನು ನೀವೂ ಕೂಡ ಮಾಡಿ ನೈವೇದ್ಯ ಮಾಡಿ, ತಾಯಿಯ ಕೃಪೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾಗಿ.

ಪರಮಾನ್ನ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ:-

1 ಲೋಟ ಅಕ್ಕಿ ತೊಳೆದಿಡಿ.

1 ಲೋಟ ಬೆಲ್ಲ ತುರಿದಿಡಿ.

ಸ್ವಲ್ಪ ಗೋಡಂಬಿ, ದ್ರಾಕ್ಷಿ ತುಪ್ಪದಲ್ಲಿ ಹುರಿದಿಡಿ.

1 ಏಲಕ್ಕಿ ಬಾಳೆ ಹಣ್ಣು ಸಣ್ಣಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಡಿ.

ದಪ್ಪ ತಳದ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ 3 ಲೋಟ ನೀರುಹಾಕಿ, ಅಕ್ಕಿ ಹಾಕಿ ಬೇಯಲು ಇಡಿ. ಅಕ್ಕಿ ಅರ್ಧ ಬೆಂದಾಗ ಬೆಲ್ಲದ ಪುಡಿ ಹಾಕಿ, ಅಕ್ಕಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಂದು ಬೆಲ್ಲವನ್ನು, ನೀರನ್ನು ಹೀರಿಕೊಂಡಾಗ ಒಲೆಯಿಂದ ತೆಗೆದು 1 ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ, ಬಾಳೆ ಹಣ್ಣು, ಚಿಟಿಕೆ ಏಲಕ್ಕಿ ಪುಡಿ ಹಾಕಿ ಕಲೆಸಿದರೆ ದೇವಿಗೆ ಪ್ರಿಯವಾದ ಪರಮಾನ್ನ ಸಿದ್ಧ!

   

ಇದು ಗುಡಾನ್ನ, ಸಿಹಿ ಪೊಂಗಲ್ ಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ನೀರಿನ ಬದಲು ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೂ ಬೇಯಿಸಬಹುದು.

ಎಲ್ಲರಿಗೂ ನವರಾತ್ರಿ ಹಬ್ಬದ ಶುಭಾಷಯಗಳು.

ಧನ್ಯವಾದಗಳು.